ปืนไร้โอซิล , ไก่งานสบาย โปรแกรมยูโรป้าลีกพฤหัสนี้

 การแข่งขันฟุตบอลยูโรป้าลีกรอบแบ่งกลุ่มคืนนี้มีลงเตะกันถึง 24 คู่ !!

 

  เริ่มที่ อาร์เซน่อล ของมิเกล อาร์เตต้า ที่พึ่งมีดราม่าตัดรายชื่อของเมซุต โอซิล เกมนี้พวกเค้าต้องบุกไปเยือน ราปิด เวียนนา ทีมแกร่งจากออสเตรเลีย ซึ่งจากข่าวความพร้อมก่อนลงสนามคาดว่าแฟนๆ อาร์เซน่อล จะได้ดูนักเตะใหม่อย่าง ปาร์เตย์ ที่หลายๆสื่อคาดว่าเกมนี้จะได่ออกสตาร์ทเป็นตัวจริง 

  ด้านเพื่อนบ้านลอนดอนอย่าง สเปอร์ส ต้องเปิดบ้านรับการมาเยือนของ แอลเอเอสเค ลินซ์ ทีมดังจากออสเตรียเช่นกัน ก่อนเกม มูริญโญ่ ให้สัมภาษณ์กับสื่อว่าอาจจะพัก 2 คู่หน้าตัวเก่งของทีมอย่าง ซอน และ เคน แต่แกเร็ธ เบล มีลุ้นได้ลงเป็นตัวจริงรวมถึง เดเล่ อัลลี่ และ ลูคัส มูร่า ที่ฤดูกาลนี้ตกเป็นตัวสำรอง ส่วนศูนย์หน้าแบ็คอัพตัวใหม่อย่าง การ์ลอส วินิซิอุส ที่ย้ายมาจากเบนฟิก้าน่าจะการันตรีลงสนาม

  อีกหนึ่งตัวแทนจากสก็อตแลนด์อย่าง เซลติก เปิดเซลติกพาร์ครับการมาเยือนของ มิลาน ที่ฟอร์มร้อนพึ่งชนะคู่รักคู่แค้นอย่าง อินเตอร์ มา2-1 ต้องมาดูกันว่าจะร้อนแรงต่อเนื่องหรือไม่ และอีกคู่ที่ค่อนข้างน่าสนใจคือ นาโปลี ยักษ์ใหญ่จากอิตาลีเปิดบ้านเจอกับ อาแซด อัลค์มาร์ ทีมเยือนจากฮอลแลนด์ คู่นี้เจ้าบ้านดูจะเป็นต่ออยู่พอสมควรทั้งชื่อชั้น ฟอร์มการเล่น และคุณภาพนักเตะ แถมสถิติของทีมเยือนไม่ดีเอาซะเลยเมื่อพวกไม่ชนะใครเลยมา 4 เกมติดต่อกัน 

 

ueropa-league-blueprint-24team--

 

  โปรแกรมยูโรป้าคืนวันพฤหัสบดีที่ 22 ตุลาคม 2563

23.55 น. ยัง บอยส์ - โรม่า
23.55 น. ซีเอสเคเอ โซเฟีย - ซีเอฟอาร์ คลูจ
23.55 น. ดันดัลค์ - โมลด์
23.55 น. ราปิด เวียนนา - อาร์เซน่อล 
23.55 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - นีซ
23.55 น. ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า - สลาเวีย ปราก
23.55 น. สต็องดาร์ ลีแอช - เรนเจอร์ส
23.55 น. เลช พอซนาน - เบนฟิก้า
23.55 น. พีเอสวี - กรานาด้า
23.55 น. พีเอโอเค - โอโมเนีย นิโคเซีย
23.55 น. นาโปลี - อาแซด
23.55 น. ริเยก้า - เรอัล โซเซียดาด
02.00 น. บราก้า - เออีเค เอเธนส์
02.00 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - ซอเรีย
02.00 น. สปาร์ต้า ปราก - ลีลล์
02.00 น. เซลติก - เอซี มิลาน
02.00 น. มัคคาบี้ เทล อาวีฟ - คาราบัก
02.00 น. บีญาร์เรอัล - สิวาสสปอร์
02.00 น. ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ - ลินซ์ 
02.00 น. ลูโดโกเร็ทส์ - อันท์เวิร์ป
02.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ - เฟเยนอร์ด
02.00 น. โวลฟ์สแบร์เกอร์ - ซีเอสเคเอ มอสโก
02.00 น. ฮอฟเฟ่นไฮม์ - เรดสตาร์ เบลเกรด
02.00 น. สโลวาน ลิเบเร็ค - เกนท์